moral stories in marathi

10 Best Moral Stories In Marathi 2021

moral stories in marathi – dainik pathak
रामगडमध्ये गंगूराम नावाचा एक माणूस असायचा. तो चंचल आणि कपटी स्वभावाचा माणूस होता. त्याने कोणतेही काम पूर्ण केले नाही, किंवा कोणतीही कामे पूर्णपणे शिकली नाहीत. जर तो थोडासा शीख करीत असे, तर तो स्वत: ला कुशल समजत असे आणि एका ठिकाणाहून दुसर्‍या ठिकाणी भटकत होता. त्याच्या सवयी आणि स्वभावामुळे त्याचे नाव आदिया झाले.

moral stories in marathi
moral stories in marathi/Dainik Pathak

moralstoriesinmarathi लोकांचे बोलणे ऐकून तो कंटाळा आला होता. म्हणून त्याने ठरविले की आता तो गावातून बाहेर येईल आणि काही मिळाल्यानंतरच त्याच्या गावी परत येईल. मग प्रत्येकजण माझा आदर करेल आणि मग कोणीही माझी चेष्टा करणार नाही.

moral stories हा निर्णय घेतल्यानंतर तो त्याच्या खेड्यापासून दूर असलेल्या एका नातेवाईकाकडे गेला. तेथे त्याने एका व्यावसायिकाबरोबर काम करण्यास सुरवात केली. in marathi त्याला तेथे काम करून व्यवसायाचे नियम शिकण्याची इच्छा होती. तेथे काही दिवस काम केल्यावर त्याचे मन तिथून निघून गेले आणि इतर काही काम शोधू लागले. marathi Stories एके दिवशी त्याला कुणीतरी सांगितले की आजकाल लोक चहा विकूनही श्रीमंत होत आहेत, जर कोणाला काम करायचे असेल तर स्वत: चा ढाबा उघडणे चांगले.
moral stories गंगूराम यांनी चर्चा केली आणि शहराजवळ चहाचे दुकान उघडले. दुकान खरोखर चांगले चालू लागले पण नंतर त्याला त्याच्या गावक of्यांचा ताण आठवला. हे काम माझ्यासाठी योग्य नाही असे त्याला वाटले. या कामातून उत्पन्न वसूल केले जात आहे, परंतु मी माझ्या गावक ?्यांना काय सांगू? Marathi Stories

एक दिवस तो दुकानात जात होता. त्याने वाटेत लोकांची गर्दी पाहिली, आणि जेव्हा त्याने जवळ पाहिले तेव्हा एक जादूगार आपली जादू लोकांना दाखवत होता.

moral stories in marathi गंगूराम त्याच्या जादूने खूप प्रभावित झाले. लोक त्या जादूगारचे कौतुक करीत होते, त्याला पैसेही देत ​​होते. गंगूराम यांना वाटलं मीही हेच शिकलं पाहिजे. काम देखील कमी आहे आणि लोकांची प्रशंसा देखील अधिक आहे. आणि मी गावक .्यांनाही दाखवू शकेन. याचा विचार करुन जादू संपल्यावर moral
गंगूरामने जादूगारला सांगितले की तू एक अद्भुत जादूगार आहेस. तू महान आहेस, कृपया मलाही ही जादू करायला शिकवा. जादूगार म्हणाला की हे सोपे काम नाही, ही खूप मेहनत आहे. गंगूराम म्हणाले, मी सर्व काही करण्यास तयार आहे, मला तुमचा शिष्य बनवा. प्रत्येकजण माझी चेष्टा करतो, मला स्वत: ला सिद्ध करायचे आहे.
moral stories in marathi

moral stories in marathi
moral stories in marathi/Dainik-Pathak

हे ऐकून त्या जादूगारानं त्याच्यावर दया घेतली आणि गांगुरामला आपला शिष्य बनवलं.

moral हळू हळू गंगूरामने जादू शिकण्यास सुरुवात केली आणि थोडी जादू शिकली. एके दिवशी त्याच्या धन्याने त्याला मेलेल्या प्राण्याचे पुनरुत्थान करण्यास शिकवले. हे विद्या शिकल्यानंतर गंगूराम खूप खूष झाला आणि स्वत: ला एक महान जादूगार मानू लागला. हे ज्ञान शिकल्यानंतर तो आपल्या गुरूलाही विसरला आणि त्यानंतर तो आपल्या गुरूकडे परत आला नाही. stories in marathi

तो थेट आपल्या गावी परत आला. त्याला पाहून ग्रामस्थ दंग झाले. गंगूराम पूर्वीसारखे नव्हते. गावात पोहोचताच त्याने आपली जादू दाखवायला सुरुवात केली. लोक त्याची खूप स्तुती करू लागले. त्याची स्तुती ऐकून गांगुराम खूप आनंद झाला. moral stories in marathi गावात जनावराचा मृतदेह सापडला. गंगुराम यांनी गावक यांना सांगितले की मी ते जिवंत करू शकतो.

dainik pathak – moral stories हे ऐकून गावक .यांनी त्याची चेष्टा करायला सुरुवात केली आणि ते म्हणाले, “समजा तुम्ही गंगुरामची जादू करायला आला आहात पण इतके फेकू नका! मृतांना कोणीही जिवंत आणू शकत नाही.” in marathi

 

moral stories in marathi हे ऐकून गंगूराम यांना वाटले की लोक त्याचा अपमान करीत आहेत. तो सहन करू शकला नाही. तो त्या प्राण्याच्या मृत प्राण्याकडे गेला आणि काही मंत्र उच्चारल्यानंतर त्याने त्या मृत जीवात आपले जीवन भरले. जीव क्षणार्धात उभा राहिला. प्रत्येकजण त्याच्यापासून पळायला लागला कारण तो वाघाचा मृतदेह होता. आणि जिवंत वाघ पाहून सर्व लोक घाबरले. वाघ पाहून गंगूराम देखील धावू लागला.
moral stories for kids

moral गंगुरामला आपली चूक लक्षात आली की गुरुजी म्हणायचे की मला आता बरंच काही शिकायचं आहे. मी तो जिवंत केला आहे पण तो मृत परत करण्याचा मंत्र माणसाला शिकलेला नाही. stories in marathi गंगूराम यांना त्याच्या अपूर्ण ज्ञानाची जाणीव होती. त्यावेळी त्या वाघाने गंगुरम खाल्ले. तर मित्रांनो, एखादे कार्य करण्यास जोखीम आहे जे फारसे माहित नाही. कोणत्याही गोष्टीचे अपूर्ण ज्ञान धोकादायक आणि प्राणघातक असू शकते.

शैक्षणिक नैतिकता: थोडेसे ज्ञान एक धोकादायक गोष्ट आहे
Moral Of The Story : Little Knowledge Is A Dangerous Thing

Youtube

1 thought on “10 Best Moral Stories In Marathi 2021”

  1. Pingback: 10 Best Moral Stories In Hindi 2021 - Dainik Pathak - Hindi Stories

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *